Máy tính để bàn Apple iMac i3 Quad/ 4GB DDR4 / 1TB HDD/ Iris Plus Graphics/ 21.5" Retina/ MacOS - MRT32SA/A
Mã số
MRT32SA/A
Lượt xem
804
Tình trạng
Còn hàng
Bảo hành
01 năm
Giá bán
Contact
Mô tả ngắn:
  • Công nghệ màn hình: 21.5" Retina 5K
  • Tốc độ: 3.6GHz
  • Loại CPU: quad-core
  • Công nghệ CPU: Core i3
  • Bộ nhớ / Ram: 8GB 2666MHz / DDR4 memory
  • Intel HD Graphics: Radeon Pro 555X_2GB
Chia sẻ:
Cấu hình Máy tính để bàn Apple iMac i3 Quad/ 4GB DDR4 / 1TB HDD/ Iris Plus Graphics/ 21.5" Retina/ MacOS - MRT32SA/A
Bộ vi xử lý (CPU)
Tên bộ vi xử lý
Intel® Core™ i3  Quad-Core
Tốc độ
3.60 GHz
Bộ nhớ đệm
6MB L3 Cache
Bộ nhớ trong (RAM)
Dung lượng
8GB DDR4/2400 MHz
Số khe cắm
upto max 32GB
Ổ cứng (HDD)
Dung lượng
1TB HDD
Tốc độ vòng quay
5400rpm
Ổ đĩa quang (ODD)
Hiển thị (Màn hình)
Màn hình
21.5" inch
Độ phân giải
Retina 4K (4096 x 2304)
Đồ Họa (VGA)
Bộ xử lý
Radeon Pro 555X 2GB
Kết nối (Network)
Wireless
802.11AC
Lan
10/100/1000 Mbps
Bluetooth
Bluetooth 4.2
Giao tiếp mở rộng
Kết nối USB
2 x Thunderbolt 3 (USB-C)
4 x USB 3.1
Khe cắm thẻ nhớ
SDXC Card Slot
Headphone
1 x Jack headphone 3.5mm
Hệ điều hành (Operating System)
Hệ điều hành
Mac OS
Màu
Silver
Trọng lượng
5.6 kg
iMac 2019 được nâng cấp: bộ xử lý Intel thế hệ 9, đồ họa Radeon Pro Vega
Apple vẫn giữ kích thước với 2 mẫu iMac 21.5 inch và 27 inch và ngoại hình không có sự thay đổi nào từ 2012 đến giờ.
1. CẤU HÌNH IMAC 2019
Đối với iMac 21.5‑inch
Dòng iMac 21.5 inch 2019, Apple trang bị màn hình Retina 4K với độ phân giải 4096×2304.
hip vi xử lý Intel thế hệ 8 với 4 nhân và 6 nhân được sử dụng trên chiếc iMac 2019 21 inch. Có thể tuỳ chọn nâng cấp lên bộ xử lý Intel 6-core Core I7 thế hệ 8 với tốc độ 3.2GHz.
Card đồ hoạ trên iMac 21 inch 2019 có thể nâng cấp lên dòng AMD Radeon Pro Vega 20 với 4GB bộ nhớ HBM2 được Apple cho là nhanh hơn 80% so với card đồ hoạ AMD Radeon Pro 560 trước đó.
Sử dụng Ram DDR4 với tốc độ bus 2666MHz, có khả năng nâng cấp lên đến 16GB hoặc 32GB tuỳ dòng. Storage được trang bị HDD hoặc Fusion Drive 1TB, tuy nhiên người dùng có thể nâng cấp lên đến 1TB SSD.
Về cơ bản, iMac 21 inch 2019 được trang bị màn hình Retina có độ phân giải 4K, và Apple cũng sản xuất 2 mẫu 21 inch cơ bản, bạn có thể đến Apple Store để mua được các mẫu máy cơ bản này.
  • 8th Gen 3.6GHz Quad-core I3, Ram 8GB DDR4, HDD 1TB, VGA Radeon Pro 555X w/4GB of DDR5
  • 8th Gen 3.0GHz 6-core I5, Ram 8GB DDR4, 1TB Fusion Drive, VGA Radeon Pro 560X w/4GB of DDR5
Đối với iMac 27‑inch
Dòng iMac 27 inch 2019, Apple trang bị màn hình Retina 5K với độ phân giải 5120×2880.
am sử dụng DDR4 với tốc độ bus 2666MHz, có khả năng nâng cấp tối đa lên đến 64GB. Storage có khả năng nâng cấp tối đa đến 2TB SSD.
  • 9th Gen 3.0GHz 6-core Intel Core I5, Ram 8GB DDR4, 1TB Fusion Drive, VGA Radeon Pro 570X w/4GB of DDR5
  • 9th Gen 3.1GHz 6-core Intel Core I5, Ram 8GB DDR4, 1TB Fusion Drive, VGA Radeon Pro 575X w/4GB of DDR5
  • 9th Gen 3.7GHz 6-core Intel Core I5, Ram 8GB DDR4, 2TB Fusion Drive, VGA Radeon Pro 580X w/8GB of DDR5
2. Ngoại hình
  • 21.5 inch trang bị màn hình 4K với 1 tỷ màu và độ sáng 500 nits với chuẩn màu Wide Color (P3)
  • 27 inch trang bị màn hình 5K với 1 tỷ màu và độ sáng 500 nits với chuẩn màu Wide Color (P3)
3. Cổng kết nối
iMac 2019 giữ nguyên các cổng kết nối so với iMac 2017, cụ thể các cổng như sau:
  • 3.5 mm headphone jact
  • SDXC card slot
  • 4 cổng USB 3.0 (tương thích với USB 2.0)
  • 2 cổng Thunderbolt 3 (USB-C) hỗ trợ:
    • Display Port
    • Thunderbolt (up to 40Gbps)
    • USB 3.1 Gen 2 (Up to 10Gbps)
    • Thunberbolt 2, VGA, HDMI, DVI thông qua các bộ chuyển đổi.
  • GigaEthernet (RJ45 connector)
  • Khoá Kensington
*** Khi mua iMac 2019 21 inch hoặc 27 inch, trong thùng phụ kiện sẽ bao gồm: